Bình minh lên nhìn biển lúc trời xuân.
Hạnh phúc nhé đêm đông không lạnh nữa.Bình minh lên nhìn biển lúc trời xuân.
![>Hoa House](/storage/hi8tlgb9x60cmurz4pfwjn7a321oyek5qsdv/media/image/logo.png)
Hoa House
@hoahouse
1 phút đọc
26 tháng 03 năm 2021
![Bình minh lên nhìn biển lúc trời xuân.](/storage/2wjqpur0ife35a49yklnxbc6g1dohz78vstm/media/blog/bien-vang.jpg)
Bình minh lên nhìn biển lúc trời xuân.
Biển vẫn thế nhưng mùa xuân đã cũ.
Chuyện tình này có đủ cho đôi ta.
Anh vẫn thường tìm về nơi chốn cũ.
Tự ngắm trời, ngắm biển,nhớ đôi ta.
Em có biết,biển trời vẫn cứ thế.
Để em đi, anh phải nghĩ rất nhiều.
Những lời đó không thật lòng muốn nói.
Nhưng xin lỗi, không lựa chọn khác nữa rồi.
Nếu một ngày em nhìn về phía biển.
Nhớ đôi ta,nhớ những chuyện đã từng.
Hạnh phúc nhé đêm đông không lạnh nữa.
Bình minh lên nhìn biển lúc trời xuân.
0
lượt xem
Người viết bài
Được đăng trên
Quán Coffee
Thành phố Tam Kỳ, Quảng Nam
Căn nhà nhỏ của chúng mình, nơi mang bình yên từ nghệ thuật như trồng cây, uống trà, nấu ăn, trang trí nhà cửa và viết vài dòng tâm sự đến những người cùng sở thích. ♥️ Cảm ơn bạn đã ở đây ♥️
Bài Viết Liên Quan
![VỌNG HOA](/storage/tvaqpbwm5j0gr3ulzxd7182i9eh4y6fcksno/media/upload/article/1719567940894183419_o80ctvb1rwfjy6leim2agq4ukzs7dnp5xh93.jpg)
Cánh chim mơ vọng mộng hoa.Nữa đời sau một lòng say giấc mộngMơ cho mình cuộc sống bình yên.Nên vẽ hoa như một giấc mộng hiền.
![VẼ MỘT CHÚT CẦU VÒNG](/storage/tvaqpbwm5j0gr3ulzxd7182i9eh4y6fcksno/media/upload/article/1719566231185361927_15gwnv2rscqib89x7l6dme3puhaokzjtf04y.jpg)
Hạnh phúc cũng giống như cầu vồng vậy. Phải gặp đúng người, đúng lúc, đúng thời điểm.Mặt trời xuống núi, hoàng hôn buông dài qua những hàng cây, lối nhỏ. Con thuyền chở cát, ra khơi rồi lại trở về sau một ngày làm việc. Con nước nhỏ dập dìu theo từng tiếng sóng nhỏ vào bờ cát. Vẽ lên cảnh hoàng hôn lối nhỏ chiều buông. Giữa mây trời, gió nước ta tự say chén tình giữa thiên nhiên, đất trời của tạo hóa. Không lớn lao, chỉ nhỏ thôi là ta có thể ở bên những người mà ta lấy chữ duyên để hội ngộ giữa cuộc đời này.
![ĐÔI KHI](/storage/tvaqpbwm5j0gr3ulzxd7182i9eh4y6fcksno/media/upload/article/1719566944207328891_kp86whxmqc12azb75udiovys43f09netrlgj.jpg)
Không biết mình có gì vào ngày mai nhưng đôi chân này đã bao lần vấp ngã. Đôi tay này nâng hoa cũng nâng khổ đau của đời này. Tôi vẫn như câu chuyện đầu tiên tôi vẫn viết: “Chỉ cần đôi tay này không nhúng chàm thì tôi vẫn còn theo đuổi đam mê
![ƯỚC MƠ NHỎ THÔI](/storage/tvaqpbwm5j0gr3ulzxd7182i9eh4y6fcksno/media/upload/article/1719566303526751072_elt95dvfb4schu0kjm3iy6xa8nzpogq721rw.jpg)
Hỏi đời này ai mà không mộng mơ.Một giấc mộng đôi lúc là hoang đường.Nhưng ta có thể sống bao nhiêu kiếp nữa.Để giấc mơ vẽ thành giấc mộng hoa.
![BIỂN CẢ](/storage/tvaqpbwm5j0gr3ulzxd7182i9eh4y6fcksno/media/upload/article/1719566256573873324_0zysl4j6m7gkcwvia19pfn2rdh3qe5utob8x.jpg)
Băng khuâng trước những ngã rẻ cuộc đời. Đôi chân bạn đi, đôi lúc sẽ dừng lại. Dừng lại vì vấp ngã để đứng lên lại tiếp tục bước về phía trước. Dừng lại vì những lựa chọn, chọn cái gì đó cho mình. Ngã ba đường như những câu chuyện tình người trước từng viết. Nhưng lựa chọn cuộc đời là có cả trăm ngàn lối rẻ.
![GIẤC MỘNG HOA](/storage/tvaqpbwm5j0gr3ulzxd7182i9eh4y6fcksno/media/upload/article/1719566993042078690_vdjhnxelo12bwir58c47q3pma69sfukgtyz0.jpg)
Trăm bông hoa chẳng thể đổi lấy đám mây trời.Trăm kiếp người có thể đổi lấy một khoảng trời bình yên?
![Hoa sẽ nở khi chúng ta chung một nhà.](/storage/tvaqpbwm5j0gr3ulzxd7182i9eh4y6fcksno/media/upload/article/1719567522752768614_vht8l6g513oukibc42a7mdnpjxqef9ywrsz0.jpg)
Những gì anh và em từng nói cho nhau nghe đều xuất phát từ trái tim mình.Hoa sẽ nở khi chúng ta chung một nhà.Sẽ là những ngày đầu anh và em cùng nói chuyện.Anh không biết phải nói với em điều gì.
![Câu nói đau đớn nhất trong đời bạn là gì?](/storage/tvaqpbwm5j0gr3ulzxd7182i9eh4y6fcksno/media/upload/article/1719567090982443472_5roce8smb9qzk4jpuxhg7tia1wy2fdv6nl30.jpg)
"Hãy ra ngoài khi trời còn sáng" đó là một câu nói của lòng tôi luôn nhắc nhở bản thân mình rằng:" Hãy ra ngoài khi còn sáng, hãy ra ngoài để còn thấy mặt trời". 5 năm qua tôi chẳng biết làm gì ngoài 2 từ nghiên cứu, tôi nghiên cứu gì, tôi cũng chẳng biết.
![Người ta chọn cách ra đi, anh chọn cách trở về.](/storage/tvaqpbwm5j0gr3ulzxd7182i9eh4y6fcksno/media/upload/article/1719565553489546375_1ax9et7sbcl3qjyuo5h6r2n8mp4i0vzfdwgk.jpg)
Dù bao nhiêu đi nữa, đôi chân trên con đường đó đã đủ lắm bùn nhưng đôi tay này, lòng này chưa một lần vướng bận. cánh chim vẫn cần người nuôi dưỡng những ước mơ.
![Hoa đỏ mọc giữa mùa xuân.](/storage/tvaqpbwm5j0gr3ulzxd7182i9eh4y6fcksno/media/upload/article/1719558067199025049_52bi78yqwhnud10kmjt9c3g4vzl6refapsxo.jpg)
Nhưng khi thấu hiểu hơn về bản chất của cuộc sống, ta nhận ra rằng đó chỉ là những phù phiếm, không thể so sánh được với giá trị của tâm tư và lòng nhân từ.